25/10/2023
Quang cảnh khoá đào tạo
Đến dự chương trình có ông Hàn Văn Huyên, Phó Chủ tịch UBND huyện Như Thanh; PGS. TS Đậu Bá Thìn – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Hồng Đức; lãnh đạo, chuyên viên Trung tâm Hỗ trợ KNĐMST và hơn 50 học viên tham gia khoá đào tạo.
Phát biểu tại chương trình khai giảng khoá đào tạo, ông Hàn Văn Huyên – Phó chủ tịch UBND huyện Như Thanh nhấn mạnh: Lãnh đạo huyện luôn quan tâm tới vấn đề khởi nghiệp, luôn tạo điều kiện, khích lệ tinh thần lập nghiệp của toàn thể nhân dân địa phương, đặc biệt là đối với đoàn viên Thanh niên. Đồng thời, huyện cũng luôn chú trọng, thúc đầy việc thành lập các doanh nghiệp trên địa bàn theo chủ trương chính sách của nhà nước. Lãnh đạo và nhân dân huyện Như thanh luôn mong muốn có được nhiều cơ hội hợp tác học tập nâng cao kiến thức nói chung và kiến thức về khởi nghiệp nói riêng.
PGS. TS. Đậu Bá Thìn – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Hồng Đức phát biểu tại chương trình khai giảng khoá đào tạo
PGS. TS. Đậu Bá Thìn – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Hồng Đức đã giới thiệu thông tin chung về Trường Đại học Hồng Đức; chia sẻ về định hướng xây dựng, phát triển Nhà trường trong thời gian tới. Nhấn mạnh ý nghĩa của khoá đào tạo, Phó Hiệu trưởng Đậu Bá Thìn cũng gửi lời cảm ơn sự hợp tác ủng hộ từ phía lãnh đạo, nhân dân huyện Như Thanh với Trường Đại học Hồng Đức trong suốt thời gian qua và hy vọng sẽ có nhiều cơ hội hợp tác hơn nữa trong thời gian tới.
Đại biểu tham dự chương trình khai giảng khoá đào tạo
Trong thời gian 4 ngày, khoá đào tạo được tổ chức theo hình thức tập trung với những chuyên đề về kiến thức chung về khởi nghiệp và phương pháp hình thành ý tưởng khởi nghiệp, khởi nghiệp đổi mới sáng tạo; các yếu tố cần có khi khởi nghiệp và khởi nghiệp đổi mới sáng tạo; Những kinh nghiệm, kỹ năng cần có trong quản trị doanh nghiệp hiện nay; Marketing trong quản trị doanh nghiệp;… Ngoài ra, tại khoá đào tạo các học viên cũng được trao đổi, thảo luận chia sẻ những kinh nghiệm, những giải pháp thiết thực để khắc phục khó khăn, vướng mắc trong quản trị kinh doanh, với mục tiêu thúc đẩy tinh thần sáng tạo, hỗ trợ doanh nghiệp khởi nghiệp, xây dựng đội ngũ doanh nhân tương lai.
Các đại biểu và học viên chụp ảnh tại chương trình khai giảng khoá đào tạo
Thông qua khoá đào tạo, giúp cho các học viên khai thác được tiềm năng, phát triển ý tưởng kinh doanh, nắm vững các kiến thức và kỹ năng cơ bản cho việc khởi sự doanh nghiệp và bồi dưỡng doanh nhân, xây dựng niềm tin, ý chí, sự quyết tâm trong quá trình khởi nghiệp; từ đó có những định hướng cụ thể, kỹ năng quản trị doanh nghiệp, phương pháp hoạch định chiến lược, lập kế hoạch sản xuất kinh doanh có hiệu quả, biết vận dụng sáng tạo tiềm năng, lợi thế của địa phương để phát triển kinh tế, vươn lên làm giàu chính đáng, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển./.
Trung tâm CNTT&TT