19/09/2022
Các tiết mục văn nghệ trong đêm Gala đã thể hiện lòng biết ơn đối với Đảng, Bác Hồ kính yêu, niềm tự hào về truyền thống của quê hương, đất nước; niềm tin vào tương lai, ước mơ vươn tới những đỉnh cao tri thức, cái đẹp, lòng nhân ái và tình yêu thương con người...
Bên cạnh đó, các tiết mục còn ca ngợi công ơn của thầy cô giáo, truyền thống “Tôn sư trọng đạo”, phẩm chất cao quý của người giáo viên, thể hiện chân thực tình cảm gắn bó giữa thầy cô với sinh viên dưới mái Trường Đại học Hồng Đức thân yêu.
Các tiết mục đều được dàn dựng công phu, trang phục phù hợp và được biểu diễn bởi sinh viên, giảng viên khoa GDTH, đã đem đến cho khán giả một chương trình văn nghệ hấp dẫn, đậm chất nhân văn, để lại trong lòng người tham dự nhiều xúc cảm khó quên.
Có thể nói đêm văn nghệ diễn ra là món quà ý nghĩa trong dịp Kỷ niệm 25 năm thành lập Trường Đại học Hồng Đức và 30 năm đào tạo Giáo viên Tiểu học, đồng thời bày tỏ niềm hân hoan, tự hào trước sự phát triển lớn mạnh của Khoa GDTH và Nhà trường. Đây cũng là dịp để các em sinh viên thể hiện tài năng, giao lưu giữa các chi đoàn; đồng thời giúp các em lưu giữ những kỷ niệm về một thời học tập dưới mái trường Đại học. Chúng ta hãy cùng nhìn lại những hình ảnh đáng nhớ này./.
Tiết mục văn nghệ "Hào khí Việt Nam" của Lớp K24A - ĐH GDTH
Tiết mục văn nghệ "Lời ru Âu lạc" của Lớp K22B - ĐH GDTH
Tiết mục đơn ca nữ "Hào khí Việt Nam" do sinh viên Thu Hiền và tốp múa của Lớp K24A- ĐH GDTH biểu diễn
Cô giáo Nguyễn Thị Nguyệt với tiết mục "Mười nhớ"
Tiết mục văn nghệ "Em là cô giáo vùng cao" của Lớp K23A - ĐH GDTH
Tiết mục múa Ấn Độ Temptation của Lớp K24C - ĐH GDTH
Đại biểu tham dự Gala văn nghệ
Nguồn tin: Khoa GDTH