16/09/2022
Quang cảnh Hội thi triễn lãm tranh với chủ đề "Ươm mầm tuổi thơ"
Tại Hội thi đã trưng bày sản phẩm tranh của cô và trò Trường Mầm non Thực hành với sự tham gia của gần 240 trẻ trong độ tuổi mẫu giáo và các cô giáo trong trường mầm non. Qua các tác phẩm cho thấy, trẻ được thể hiện theo ý thích của mình, với nhiều ý tưởng rất độc đáo, đa dạng, phong phú. Điều đặc biệt ở Hội thi này là các sản phẩm được các cô và trò làm từ những nguyên vật liệu sẵn có, tiết kiệm. Bằng đôi bàn tay khéo léo và óc sáng tạo, các cô và trò Trường Mầm non Thực hành đã tạo ra nhiều sản phẩm có tính thẩm mỹ cao, phù hợp với tâm, sinh lý lứa tuổi và bảo đảm an toàn tuyệt đối cho trẻ.
Hội thi triển lãm tranh “Ươm mầm tuổi thơ” là dịp động viên, khích lệ sự sáng tạo và đam mê nghệ thuật của trẻ mầm non. Đồng thời sớm phát hiện các bé có năng khiếu trong lĩnh vực nghệ thuật, từ đó có kế hoạch bồi dưỡng những tài năng từ khi rất còn nhỏ. Hội thi triễn lãm tranh đã tạo ra nhiều cơ hội cho sự phối kết hợp chặt chẽ giữa gia đình và nhà trường trong việc chăm lo giáo dục phát triển thẩm mỹ và kỹ năng xã hội cho trẻ, cũng như phát triển trí tưởng tượng và ngôn ngữ cho trẻ, giúp trẻ phát triển toàn diện tạo tiền đề cho trẻ vào lớp 1 sẽ học tốt môn mỹ thuật.
Đây cũng là dịp để trẻ có cơ hội vận dụng những kỹ năng đã học để tạo ra sản phẩm có bố cục cân đối, hài hòa, thể hiện được kinh nghiệm, ấn tượng và cảm xúc của cá nhân. Là dịp tuyển chọn, công nhận và tuyên dương các bé có năng khiếu và sáng tạo trong việc tạo ra sản phẩm nghệ thuật đẹp mắt.
Thông qua Hội thi đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền đến xã hội và phụ huynh hiểu hơn về ý nghĩa và lợi ích của việc giáo dục phát triển thẩm mỹ và kỹ năng xã hội cho trẻ, thấy rõ vai trò, tầm quan trọng của giáo dục mầm non.
Hội thi triển lãm tranh “Ươm mầm tuổi thơ” của cô và trò trường Mầm non Thực hành đã thành công tốt đẹp, để lại nhiều dư âm ấn tượng trong tâm hồn trẻ thơ và đặc biệt các bậc phụ huynh học sinh của nhà trường đã chứng kiến thành quả những hoạt động giáo dục thẩm mỹ mà các cô giáo mầm non miệt mài rèn, dạy các bé từ những bước đi đầu tiên của cuộc đời./.
Các tiết mục văn nghệ của các bé tại Hội thi triển lãm tranh "Ươm mầm tuổi thơ"
Các tác phẩm nghệ thuật của cô và trò lớp Thực hành 2
Các tác phẩm nghệ thuật của cô và trò lớp Thực hành 9
Các tác phẩm nghệ thuật của cô và trò lớp Thực hành 1
Các tác phầm nghệ thuật của bé
Cô giáo Trường Mầm non Thực hành đang giới thiệu về ý nghĩa của bức tranh Bình hoa
Các tác phẩm nghệ thuật của cô giáo Trường mầm non Thực hành
Các tác phẩm nghệ thuật của cô giáo Trường mầm non Thực hành
BBT website