07/09/2022
Nhà trường đã xây dựng và ban hành kế hoạch chào mừng kỷ niệm 25 năm thành lập Trường Đại học Hồng Đức với đa dạng các hoạt động từ Lễ kỷ niệm, Hội thảo,... cho đến triển lãm ảnh, truyền thông. Cụ thể, chuỗi hoạt động chào mừng bao gồm các sự kiện nổi bật sau:
1. Phát động đợt thi đua cao điểm chào mừng kỷ niệm 25 năm thành lập trường;
2. Chỉnh trang lại khuôn viên nhà trường xanh, sạch, đẹp, văn minh, lịch sự;
3. Tổ chức Hội diễn văn nghệ "Hát vang bài ca tự hào - Trường Đại học Hồng Đức, 25 năm vững vàng đi tới";
4. Tổ chức Triển lãm ảnh với chủ đề “HDU – trong tôi”;
5. Tổ chức các hội thảo quốc tế “Phát triển kinh tế - xã hội địa phương thời kỳ hậu Covid-19”;
6. Xuất bản Kỷ yếu "Trường Đại học Hồng Đức - 25 năm thành tựu và dấu ấn";
7. Phát hành phim phóng sự “Trường Đại học Hồng Đức - Tuổi 25 vững vàng đi tới”;
8. Bổ sung tư liệu phòng truyền thống;
9. Tổ chức các hoạt động và Hội trại chào mừng Kỷ niệm 25 năm thành lập Trường;
10. Lễ kỷ niệm 25 năm thành lập trường
Các hoạt động thuộc chuỗi sự kiện chào mừng kỷ niệm 25 năm thành lập Trường đã và đang được tiến hành rất thuận lợi, thu hút sự quan tâm của đông đảo cán bộ, giảng viên, sinh viên HDU. Hiện tại, Nhà trường cũng đang gấp rút hoàn thiện những khâu chuẩn bị cuối cùng trước thềm Lễ Kỷ niệm và họp mặt hoành tráng vào ngày 24/9/2022.
Cùng với hoạt động của Nhà trường, Đoàn thanh niên, Hội cựu sinh viên cũng đã có nhiều hoạt động hướng tới kỷ niệm 25 năm thành lập trường, như:
- Tổ chức cải tạo, hoàn thiện công trình thanh niên I LOVE HDU tạo thành điểm nhấn trong trường, là biểu tượng trong nhà trường (cải tạo, trồng thêm hoa, cây cảnh, thêm đèn điện, lát đá, thêm bậc).
Thông qua các hoạt động này sẽ thể hiện được năng lực, tinh thần nhiệt huyết của sinh viên Trường Đại học Hồng Đức. Đây không chỉ là sân chơi bổ ích dành cho các bạn sinh viên, mà còn là nền tảng để Đoàn trường tiếp tục củng cố, phát huy truyền thống tốt đẹp của Nhà trường; lan tỏa phong cách, hình ảnh tốt đẹp về sinh viên HDU.
Bên cạnh đó, không khí chào mừng kỷ niệm 25 năm thành lập Trường, thành lập Khoa của các đơn vị cũng vô cùng nhộn nhịp. Nhiều đơn vị đã triển khai các hoạt động mang dấu ấn riêng, thể hiện niềm tự hào của cán bộ, giảng viên và sinh viên khi được làm việc và học tập dưới mái trường Đại học Hồng Đức thân yêu. Cụ thể:
Giải bóng chuyền hơi của khoa Ngoại ngữ.
Lễ kỷ niệm thành lập Khoa và truyền thống đào tạo, tọa đàm, gặp mặt các thế hệ CBVC-LĐ và người học của các Khoa.
Các hoạt động chào mừng vẫn đang tiếp diễn với công tác chuẩn bị cẩn thận, kỹ lưỡng. Đặc biệt, vào ngày 24/9/2022 tới đây, Lễ kỷ niệm 25 năm ngày thành lập trường sẽ được tổ chức long trọng, công phu, có sự góp mặt của đông đảo CBVC - LĐ và sinh viên Nhà trường. Hãy cùng đón chờ sự kiện ý nghĩa này các bạn nhé!
BBT website