15/09/2022
TS. Hoàng Nam – Bí Thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường tặng hoa chúc mừng Khoa NLNN
Tham dự Lễ kỷ niệm có sự hiện diện của ông Hoàng Viết Chọn – Phó Giám đốc Sở NN&PTNT tỉnh Thanh Hóa; TS. Hoàng Nam – Bí Thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường; các thầy giáo, cô giáo trong Ban giám hiệu; lãnh đạo các đơn vị trực thuộc trường; đại diện các doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh; các thế hệ cán bộ, viên chức, thầy giáo, cô giáo của Khoa NLNN qua các thời kỳ; các thế hệ học viên và sinh viên của Khoa NLNN.
TS. Lê Văn Ninh – Trưởng Khoa NLNN đọc diễn văn tại buổi Lễ
Trong không khí trang trọng của buổi Lễ, TS. Lê Văn Ninh – Trưởng Khoa NLNN đã đọc diễn văn kỷ niệm, tóm tắt quá trình hình thành và phát triển của Khoa trong những năm qua, từ những ngày đầu thành lập còn nhiều khó khăn thử thách cho đến ngày hôm nay. Cùng với sự quan tâm, ủng hộ của Đảng ủy, Ban Giám hiệu Nhà trường qua các thời kỳ, với tinh thần đoàn kết nhất trí, thầy và trò Khoa NLNN đã cùng nhau xây dựng Khoa ngày càng phát triển về mọi mặt: từ cơ cấu tổ chức, chương trình đào tạo, nghiên cứu khoa học, chuyển giao công nghệ, cơ sở vật chất cho đến phát triển các mối quan hệ, đối tác, hợp tác trong nước và quốc tế v.v... TS. Lê Văn Ninh cũng mong rằng trong thời gian tới đội ngũ cán bộ, giảng viên của Khoa sẽ có nhiều nỗ lực hơn nữa để duy trì các kết quả đạt được và phát huy hơn nữa tiềm lực sẵn có, đào tạo đội ngũ cán bộ kỹ thuật đáp ứng được nhu cầu đất nước trong thời đại của cuộc Cách mạng công nghiệp 4.0.
TS. Hoàng Nam – Bí Thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu tại buổi Lễ
Đại diện lãnh đạo Trường Đại Hồng Đức, TS. Hoàng Nam – Bí Thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã tặng hoa và có bài phát biểu chúc mừng. Thầy biểu dương và ghi nhận những thành tích của thầy và trò khoa NLNN đã đạt được trong những chặng đường vừa qua. Đồng thời, Thầy cũng bày tỏ mong muốn Khoa NLNN cần xây dựng đội ngũ giảng viên đủ mạnh về năng lực và trình độ chuyên môn, liên tục cập nhật, tiếp cận với tri thức, kỹ thuật, công nghệ mới; say mê nghề nghiệp, tìm tòi, nghiên cứu cải tiến nội dung, nâng cao chất lượng đào tạo; tạo được lòng tin đối với xã hội và khẳng định khoa NLNN là địa chỉ tin cậy trong đào tạo đại học và sau đại học các ngành Nông nghiệp, đáp ứng nhu cầu xã hội. Bên cạnh đó, Khoa NLNN cũng cần đẩy mạnh NCKH và chuyển giao công nghệ theo hướng giải quyết các vấn đề thực tiễn sản xuất, trong đó tập trung nghiên cứu ứng dụng công nghệ vào trong sản xuất, nhằm tạo bước phát triển đột phá trong sản xuất nông nghiệp góp phần phát triển kinh tế - xã hội của địa phương và đất nước.
Các đại biểu tham dự buổi Lễ kỷ niệm
Nhân dịp này, TS. Hoàng Nam – Bí Thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng thay mặt lãnh đạo Nhà trường đã trao Giấy chứng nhận Kiểm định chất lượng chương trình đào tạo đại học ngành Chăn nuôi của Trung tâm Kiểm định Chất lượng giáo dục, Đại học Quốc gia Hà Nội cho tập thể lãnh đạo Khoa NLNN.
Quang cảnh buổi Lễ kỷ niệm
Lễ kỷ niệm thành lập Khoa là dịp để các thế hệ thầy và trò Khoa NLNN ôn lại những kỉ niệm về chặng đường đã qua, bày tỏ tình cảm, sự tri ân với các thế hệ cán bộ, giảng viên của Khoa. Buổi lễ đã diễn ra trong không khí phấn khởi và thành công tốt đẹp đã để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng các đại biểu tham dự. Chúc tập thể cán bộ giảng viên và sinh viên Khoa NLNN sẽ đạt nhiều thành tích xuất sắc trong những năm sắp tới và đào tạo ngày càng nhiều hơn nữa nguồn nhân lực chất lượng cao đóng góp cho sự phát triển của tỉnh Thanh Hóa nói riêng và cả nước nói chung./.
Một số hình ảnh khác tại buổi Lễ:
Tiết mục văn nghệ chào mừng tại buổi Lễ
Tiết mục văn nghệ chào mừng tại buổi Lễ
Tiết mục văn nghệ chào mừng tại buổi Lễ
BBT website